
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

TAARIFA KWA UMMA 

ONYO KWA WATOA HUDUMA WATAKAOKIUKA MASHARTI YA 

LESENI ZA USAFIRISHAJI ABIRIA MIJINI (DALADALA) 

Mamlaka imebaini uwepo wa baadhi ya watoa huduma za usafiri wa abiria mijini (daladala) 

waliokusudia kupandisha nauli za usafiri huo kiholela kwa madai ya kupanda kwa bei ya 

mafuta (diseli na petrol). Pamoja na LATRA kukutana na watoa huduma hao kwa 

kuwaelimisha juu ya utaratibu unaopasa kufuatwa kisheria, baadhi yao wameonesha nia 

ya wazi kupinga na wamekusudia kukiuka masharti ya leseni zao kwa kupandisha nauli 

kiholela. Azma hii ovu haikubaliki katika Nchi yetu hasa kipindi hiki ambacho, Serikali yetu 

sikivu kupitia LATRA, imeanza kushughulikia maombi ya kufanya marejeo ya nauli.  

 

Kwa mujibu wa kanuni ya 30 ya Kanuni za Leseni za Usafirishaji (Mabasi ya Abiria) za 

Mwaka 2020 (Tangazo la Serikali Na. 76 la tarehe 7/2/2020), ni kosa kutoza nauli zaidi ya 

kiwango kilichoidhinishwa na Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA). Amri ya LATRA 

iliyotangazwa kwenye Gazeti la Serikali Na. 8 la tarehe 6 Mei, 2022, iliweka viwango vya 

nauli kwa mabasi ya mijini (daladala), ambavyo bado havijabadilika, kama ifuatavyo:  

 

Na. Umbali (Kilometa) Nauli (Sh.)  Na. Umbali (Kilometa) Nauli (Sh.) 

1.  Zisizozidi 10 500 5.  Kati ya 26 na 30 850 

2.  Kati ya 11 na 15 550 6.  Kati ya 31 na 35 1,000 

3.  Kati ya 16 na 20 600 7.  Kati ya 36 na 40 1,100 

4.  Kati ya 21 na 25 700 8.  Nauli ya mwanafunzi 200 

Hivyo, Mamlaka inawatahadharisha watoa huduma waliokusudia kujipangia na kujitangazia 

nauli kinyume cha Sheria na Kanuni za Usafirishaji wasitishe kusudio lao na wasubiri 

matokeo ya mchakato unaoendelea wa kufanya marejeo ya nauli hizi.   

Mamlaka itaendelea kutoa elimu kwa umma na haitasita kuchukua hatua stahiki kwa mtoa 

huduma yeyote au kundi la watoa huduma watakaobainika kukiuka masharti ya leseni zao. 
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